Najeriya da Indonesiya Sun Ƙarfafa Haɗin Gwiwar Kasuwanci da Zuba Jari

Najeriya da ƙasar Indonesia sun sake jaddada kudirinsu na ƙarfafa dangantakar ƙasashen biyu, musamman a fannonin tattalin arziki, haɗin gwiwar hukumomi, da kuma ci gaba mai ɗorewa. An bayyana wannan kuduri ne yayin wata ziyarar girmamawa da jakadan Indonesiya a Najeriya, Bambang Suharto, ya kai Ma’aikatar Kasafi da Tsare-tsaren Tattalin Arziki ta Tarayya a Abuja….

Read More

CBN Na Shirin Sake Gina DFIs Don Cike Gibin Bashi ga MSMEs

Babban Bankin Najeriya, Central Bank of Nigeria (CBN), ya bayyana shirin sake ƙarfafa jari da kuma sake fasalin cibiyoyin bayar da tallafin kuɗi (DFIs) domin magance gibin kuɗaɗen da ke addabar ƙananan da matsakaitan masana’antu (MSMEs). Mataimakin gwamnan bankin mai kula da manufofin tattalin arziki, Muhammad Sani Abdullahi, ne ya bayyana hakan yayin ƙaddamar da…

Read More

IATA: Farfaɗowar Man Jiragen Sama Zai Ɗauki Watanni Duk da Buɗe Hormuz

Ƙungiyar sufurin jiragen sama ta duniya, International Air Transport Association (IATA), ta yi gargaɗi cewa samar da man jiragen sama a duniya zai iya ɗaukar watanni kafin ya daidaita, duk da yiwuwar sake buɗe mashigar ruwan Strait of Hormuz ƙarƙashin yarjejeniyar tsagaita wuta tsakanin Amurka da Iran. Babban daraktan ƙungiyar, Willie Walsh, ne ya bayyana…

Read More