Trends

Fadar Shugaban Ƙasa Ta Musanta Ra’ayin Daily Trust Game da Yunwa a Najeriya

Bola Ahmed Tinubu Shugaban Nigeriya

Fadar Shugaban Ƙasa ta ƙaryata rahoton da ke cewa Najeriya na dab da rugujewa, tana mai cewa irin wannan ra’ayi yana da cike da ƙayatarwa kuma ba ya da tushe a cikin gaskiya.

A cikin wata sanarwa da aka fitar a ranar Alhamis, Mai Ba Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu Shawara kan Harkokin Yada Labarai da Sadarwa da Jama’a, Sunday Dare, ya bayyana cewa duk da cewa Najeriya na fuskantar ƙalubalen tattalin arziki, lamarin ba ya kai matsayin da wasu ke yayatawa.Dare ya mayar da martani ne musamman ga wani rubutun sharhi na jaridar Daily Trust mai taken

“Najeriya na Rugujewa a Gaban Idanun Tinubu”, yana sukar rubutun da cewa yana tayar da hankulan jama’a ba tare da cikakken bayani ba kuma yana ƙeta gaskiyar halin da ƙasar ke ciki.“Zargin cewa mutane miliyan 33 a Najeriya na fuskantar haɗarin yunwa hasashe ne kawai, ba gaskiya ba ce,” in ji Dare, yana nuni da rahoton Cadre Harmonisé wata hanyar ƙiyasin matsalar abinci a yankin yammacin Afirka.

Ya bayyana sharhin jaridar a matsayin wani ɓangare na “jaridar da ke tayar da hankali” wadda ke ƙin ganin irin matakan da gwamnatin tarayya ke ɗauka don daidaita tattalin arziki da kuma tallafa wa ‘yan ƙasa.Dare ya lissafa wasu daga cikin matakan da gwamnati ta ɗauka ciki har da sakin kayan abinci daga rumbunan ajiya na ƙasa, shirye-shiryen noma da ke gudana, da kuma bayar da tallafin kuɗi ga marasa galihu a matsayin shaidu na jajircewar gwamnatin wajen rage wahala da dawo da kwanciyar hankali.

A ɓangaren tattalin arziki, ya ce an samu ɗan sauƙi inda darajar naira ke ƙaruwa a gaban dala, sannan ya bayyana gyaran haraji da shirye-shiryen jin daɗi a matsayin abubuwan da za su fi yin tasiri nan da shekarar 2026.“Mun buƙaci sukar gwamnati, amma dole ne ta kasance bisa gaskiya — ba tsoratar da jama’a ba,” in ji Dare.