Peter Obi ya bayyana cewa marigayi Sani Abacha ya fi wasu da suka yi ikirarin fafutukar dimokuraɗiyya, musamman a ƙarƙashin National Democratic Coalition, mutunta dimokuraɗiyya da haƙƙin ɗan Adam.
Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar LP a zaɓen 2023, kuma jigo a jam’iyyar African Democratic Congress, ya bayyana hakan ne a wani saƙo da ya wallafa a shafinsa na X (Twitter).
Kalaman nasa na zuwa ne a daidai lokacin da ake fuskantar sabbin rikice-rikice a cikin jam’iyyar, musamman dangane da hukuncin kotuna da kuma martanin Independent National Electoral Commission.
A cewar Obi:
“Jiya masu kare dimokuraɗiyya ne, yau kuma masu rusa ta. Abin kunya ne.”
Ya ƙara da cewa akwai wani irin juyin tarihi, inda waɗanda aka ɗauka a matsayin masu kare dimokuraɗiyya da haƙƙin ɗan Adam a lokacin mulkin Abacha, yanzu sun fi shi muni a aikace.
“Yau, Janar Sani Abacha, wanda aka ɗauka a matsayin alamar danniya a baya, zai iya zama ana kallonsa a matsayin wanda ya fi waɗannan da ake kira gwarazan fafutuka na NADECO mutunta dimokuraɗiyya da haƙƙin ɗan Adam,” in ji shi.
