Idris Umar

NNPC da Dangote Sun Kulla Yarjejeniya Don Ƙara Samar da Man Fetur, Siminti da Taki

Rassa uku na Dangote Industries Limited—wato Dangote Petroleum Refinery, Dangote Fertiliser Plant, da Dangote Cement Plc—sun sanya hannu kan Yarjejeniyar Sayarwa da Siyan Gas (Gas Sales and Purchase Agreements – GSPA) da rassa na Kamfanin Man Fetur na Ƙasa, NNPC Limited, waɗanda suka haɗa da Nigerian Gas Marketing Limited da NNPC Gas Infrastructure Company Limited…

Read More

Karfafa Kasuwanci: Najeriya da Japan Sun Haɗa Kai don ci Gaban Ciniki a Afirka

Najeriya da Japan na ƙarfafa alaƙar kasuwanci domin buɗe sabbin damammaki a ƙarƙashin Yarjejeniyar Ciniki ta Nahiyar Afirka (AfCFTA). Wani taron horar da ƙwarewa da tattaunawar zuba jari na kwanaki biyu, wanda Shirin Ci gaban Majalisar Ɗinkin Duniya (UNDP) ya shirya a ƙarƙashin Shirin Tallafa wa Kasuwancin Japan (Japan Business Support – JBS) a Legas,…

Read More

FAAC Ta Raba ₦2.34trn Na Kuɗaɗen Shigar Nuwamba Ga Matakan Gwamnati Uku

Kwamitin Rarraba Asusun Tarayya (FAAC) ya raba jimillar Naira tiriliyan 2.343 (₦2.34trn) ga matakan gwamnati uku—Tarayya, Jihohi da Ƙananan Hukumomi—na watan Disamba 2025, wanda ke wakiltar kuɗaɗen shigar da aka tara a Nuwamba 2025. A cewar rahoton rarraba kuɗaɗen FAAC, Gwamnatin Tarayya ta karɓi ₦747.16bn, gwamnatocin jihohi suka raba ₦601.73bn, yayin da ƙananan hukumomi suka…

Read More
Kiwon lafiya

UniAbuja Ta Lashe Tallafin N4bn Don Magance Karancin Likitoci

Jami’ar Abuja (UniAbuja) ta samu tallafin Naira biliyan 4 (N4bn) ƙarƙashin shirin Special Intervention for Health Professions (SHIP) na 2026, wani muhimmin zuba jari da aka tsara domin magance matsanancin ƙarancin ƙwararrun ma’aikatan lafiya a Najeriya. Tallafin, wanda Ma’aikatar Ilimi ta Tarayya da TETFund suka haɗa kai wajen bayarwa, zai bai wa UniAbuja damar faɗaɗa…

Read More